Trang 1 của 19 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 181

Chủ đề: Chương trình từ thiện "Cơm có thịt" của Bác Trần Đăng Tuấn

Hạng C Array mocmit's Avatar
    Đang ở
    Hai Ba Trung
    Like / Cảm ơn
    7
    Được Like/Cảm ơn 40 lần.

Cấp độ: 19 []
    Life: 0 / 451
    Magic: 140 / 7269
    Experience: 7%

Chương trình từ thiện "Cơm có thịt" của Bác Trần Đăng Tuấn

Em xin phép các bác được mở cái thớt này và xin được dài dòng văn tự một chút.
    Hôm trước anh em off chui ở Linh Đàm có trao đổi về hoạt động của PSC trong thời gian tới. Sau khi làm mát bằng một sơ số xăng và dầu, anh em thấy rằng, bên cạnh việc anh em giao lưu, trao đổi, học hỏi kinh nghiệm về xe cộ, gia đình, văn hóa, xã hội…thì có ý kiến PSV nên tham gia vào công tác từ thiện. Ý kiến này được ủng hộ cao và riêng em thì nhất trí cả hai tay.
    Về vấn đề này, em có mạo muội đưa ra ý tưởng ban đầu. Hiện tại, em đang tham gia Hội Giỏ thị, một phần chương trình “Cơm có thịt” của Bác Trần Đăng Tuấn, chương trình từ thiện cho trẻ em ở các trường tiểu học khu vực vùng núi phía Bắc (một số Ofs cũng tham gia chương trình này). Các bác có thể tham khảo thêm thông tin ở đây:
    http://giothi.blogspot.com/
    http://trandangtuan.com/2012/02/16/b...-th%E1%BB%8Bt/
    Việc tham gia chương trình này có thể là gián tiếp (đóng góp tiền mặt thông qua một Qũy” hoặc tham gia trực tiếp (ủng hộ nhân lực, phương tiện, tiền… cho các chuyến đi từ thiện). Sắp tới, theo kế hoạch vào cuối tháng 11, Chương trình “Cơm có thịt” sẽ tổ chức đi một số điểm trường vùng núi thuộc Tỉnh Lào Cai, trao quà (quần áo ấm, cá khô, thực phẩm, sách vở…) và dự kiến lắp đặt một đường cấp nước cho một trường Tiểu học Sàng Ma Sáo (Bát Xát, Lào Cai).
    Với tinh thần nhiệt tình của anh em off chui, em xin phép các bác xem xét, cho ý kiến chỉ đạo về việc mình có tham gia chương trình này không và hình thức tham gia như thế nào.
    Hóng tin và Cám ơn các bác nhiều.

2. The Following User Says Thank You to mocmit For This Useful Post:

Phi Anh (05-11-2012)

Đang ở
    Hai Ba Trung
    Like / Cảm ơn
    7
    Được Like/Cảm ơn 40 lần.

Em xin phép được gửi thêm thông tin

1) Thời gian dự kiến: trong khoảng những ngày 18 - 23/11/2012. Tổng thời gian chuyến đi: 05 ngày. Phương án thay thế: trong khoảng 25 - 29/11. Lịch trình của chuyến đi sẽ được chốt chính thức trong vòng 3 ngày tới.

2) Lộ trình dự kiến:

chuyến đi sẽ qua ít nhất hai địa điểm:

a) Thăm điểm trường Tiểu học Hán Nắng (xã Pa Cheo, huyện Bát Xát, tỉnh Lào Cai). thăm các bé học sinh và thầy cô, tặng quà (cá khô, TV, áo ấm, tủ sách, đồ dùng học tập, cặp lồng đựng cơm trưa..).

Thăm trường Trung học cơ sở (cấp 2 Pa Cheo).

Ghi chú: Chúng ta sẽ ghé thăm chia bánh kẹo cho các bé MN Pa Cheo / Hán Nắng. Hiện nay toàn bộ các điểm trường Mầm non trong xã Pa Cheo đang có bữa trưa do cơm thịt hỗ trợ. Khối Tiểu học học sinh học bán trú vẫn tự túc cơm trưa.

b) Đến Trường Phổ Thông cấp 1 + 2 Ka Lăng.

Ka Lăng là một xã vùng sâu cực kỳ khó khăn của huyện Mường Tè tỉnh Lai Châu, đến nay vẫn chưa có điện. Tuy CCT chưa tới được Ka Lăng nhưng trong chuyến đi gần đây của CCT, một nhóm các nhà hảo tâm thông qua CCT cùng nhau ủng hộ dựng cho Ka Lăng 5 phòng học lắp ghép, hiện đang gấp rút khởi công cho kịp mùa lạnh (Lana sẽ gởi kèm thư này hình trường học Ka Lăng các bạn vào để khảo sát dựng lớp chụp và chuyển về). Do vậy Giỏ thị có thể kết hợp với CCT đến thăm Ka Lăng, mang lên cho các bé áo ấm, mũ ấm, đồ dùng học tập, sách vở... như vậy chuyến đi sẽ thêm nhiều ý nghĩa.

Đoàn cũng có thể ghé thăm Mầm Non Ka Lăng, tặng quà, chia bánh kẹo cho các bé.

c) Ngoài ra, đoàn có thể ghé Sàng Ma Sáo (Bát Xát) hoặc một điểm khác nếu có thể. Giỏ thị còn nợ một lời hứa lo đường nước cho Sàng Ma Sáo, nếu chuyến này xét thấy không phù hợp về đường đi sẽ để lại sau.

3) Ngân sách dự kiến: Cần nhất cần khoảng 100 triệu đồng (mua áo ấm, quà, đồ dùng học tập...) cho tất cả các bé ở hai điểm sẽ đến. Nếu có hơn sẽ mua ủng/ ba lô đi học...

Hạng F Array tuanifa's Avatar
    Đang ở
    24 Trần Cao Vân
    Like / Cảm ơn
    19
    Được Like/Cảm ơn 174 lần.

Cấp độ: 43 []
    Life: 105 / 1051
    Magic: 1000 / 16989
    Experience: 5%

Bát xát là có món lợn cắp nách tuyệt hảo vừa từ thiện vừa cải thiện hĩ .hĩ còn gì bằng..!

Hạng C Array Phi Anh's Avatar
    Đang ở
    TP Hải Dương
    Like / Cảm ơn
    243
    Được Like/Cảm ơn 14 lần.

Cấp độ: 17 []
    Life: 0 / 415
    Magic: 118 / 6285
    Experience: 60%

Từ thiện-Việc nên làm đối với tất cả mọi người. Nhiều cá nhân, tổ chức xây dựng 1 chương trình riêng cho mình. E nghĩ PSC cũng là 1 tổ chức. Vậy chúng ta nên có kế hoạch cho chương trình này một cách cụ thể. Mục tiêu là chia sẻ khó khăn với các cá nhân, gia đình có hoàn cảnh khó khăn một cách thiết thực nhất, ý nghĩa nhất.

Super Moderator Array khumui's Avatar
    Đang ở
    9 LÊ ĐẠI HÀNH, Q HAI BÀ TRƯNG, Hà Nội
    Like / Cảm ơn
    402
    Được Like/Cảm ơn 297 lần.

Cấp độ: 48 []
    Life: 237 / 1187
    Magic: 1394 / 19512
    Experience: 49%

Chốt lại:

- Có thể ủng hộ bằng xe PS vận chuyển quà đến tận nơi
    - Ủng hộ bằng: Cơm, áo, gạo, tiền.
    - Bác Mocmit kiểm tra lại xem cần SL xe? và phần quà thế nào

Như vậy có đúng không bác MỐC? Chủ tịch và Bác Hứng cho ý kiến để anh em PSC thống nhất
    Lần sửa cuối bởi khumui, ngày 05-11-2012 lúc 09:58 AM.
    BENMAR CÔNG NGHỆ VÌ MÔI TRƯỜNG
    To view links or images in signatures your post count must be 10 or greater. You currently have 0 posts.

1- Nhà em thay đèn dầu bằng đèn măng sông cho PS; Mắt sáng, dáng cao, mông nở
    To view links or images in signatures your post count must be 10 or greater. You currently have 0 posts.

2- Khử mùi sinh học: Từ ô tô đến nhà cửa, từ bàn chân đến môi trường

PSC-HỘI TỤ CÙNG CHIA SẺ

Hạng C Array tungnh.vtc's Avatar
    Đang ở
    Cầu Giấy, Hà Nội
    Like / Cảm ơn
    6
    Được Like/Cảm ơn 19 lần.

Life: 0 / 461
    Magic: 146 / 7490
    Experience: 45%

Cái này em cũng như bác, nhất trí cả 2 tay luôn. Em thấy Hội mình cũng có quỹ và mục tấm lòng vàng, cũng có bóng bàn mấy lần nhưng hình như chưa thực hiện được mấy (các cụ đừng gạch đá nếu em nhầm). Các cụ cho ý kiến đi ạ

Đang ở
    Hai Ba Trung
    Like / Cảm ơn
    7
    Được Like/Cảm ơn 40 lần.

Cám ơn các bác đã ủng hộ. Em xin ý kiến chỉ đạo của bác Chủ tịch và bác Tay nải

Hạng E Array necvietnam's Avatar
    Đang ở
    Hai Bà Trưng / Hà Nội
    Like / Cảm ơn
    3
    Được Like/Cảm ơn 74 lần.

Cấp độ: 35 []
    Life: 85 / 854
    Magic: 585 / 14028
    Experience: 16%

Em xin chia sẻ là:
    - Hoàn toàn nhất trí việc làm từ thiện.

Nhưng:
    - Em nghĩ rằng PSC là một tổ chức nhỏ, cũng có chủ tịch, có ban bệ, có thể nói là 1 tổ chức hoàn thiện, vì vậy chúng ta cần có định hướng về việc làm từ thiện riêng. chúng ta có mầu sắc riêng , có tinh thần riêng. Ý em đề xuất với các lãnh đạo nhà ta là lập kế hoạch riêng cho PSC chứ không theo hội nào cả.

- Chúng ta có thể kết hợp và đồng tổ chức chứ không đi theo hoặc là trích 1 phần nào đó cho nơi nào đó.

- Khi làm việc này chúng ta phải có khảo sát và phải thực tế, sau đó lên chương trình hành động...

Chúng ta đã từng đế Mộc Châu để làm, cơ bản mà nói lần đó là thành công, vậy chúng ta sẽ tiếp nối thành công đó...
    Và cần đưa nội dung này vào họp bàn các sáng chủ nhật cùng với những nội dung như ăn gì, ở đâu, đá mấy giờ, xe đôp và cung đường nào, độ PS, từ thiện thời điểm nào, đối tượng là ai...
    Ý các CỤ thấy thế có được không?.
    Lần sửa cuối bởi necvietnam, ngày 05-11-2012 lúc 10:20 AM.

PSC - Hội Tụ Cùng Chia Sẻ

10. The Following User Says Thank You to necvietnam For This Useful Post:

Phi Anh (05-11-2012)

Hạng C Array Phi Anh's Avatar
    Đang ở
    TP Hải Dương
    Like / Cảm ơn
    243
    Được Like/Cảm ơn 14 lần.

Cấp độ: 17 []
    Life: 0 / 415
    Magic: 118 / 6285
    Experience: 60%

Cụ Néc: ý cụ cũng là ý em ạ.

Đang ở
    Hai Ba Trung
    Like / Cảm ơn
    7
    Được Like/Cảm ơn 40 lần.

Trích dẫn Gửi bởi necvietnam Xem bài viết
    Em xin chia sẻ là:
    - Hoàn toàn nhất trí việc làm từ thiện.

Nhưng:
    - Em nghĩ rằng PSC là một tổ chức nhỏ, cũng có chủ tịch, có ban bệ, có thể nói là 1 tổ chức hoàn thiện, vì vậy chúng ta cần có định hướng về việc làm từ thiện riêng. chúng ta có mầu sắc riêng , có tinh thần riêng. Ý em đề xuất với các lãnh đạo nhà ta là lập kế hoạch riêng cho PSC chứ không theo hội nào cả.

- Chúng ta có thể kết hợp và đồng tổ chức chứ không đi theo hoặc là trích 1 phần nào đó cho nơi nào đó.

- Khi làm việc này chúng ta phải có khảo sát và phải thực tế, sau đó lên chương trình hành động...

Chúng ta đã từng đế Mộc Châu để làm, cơ bản mà nói lần đó là thành công, vậy chúng ta sẽ tiếp nối thành công đó...
    Và cần đưa nội dung này vào họp bàn các sáng chủ nhật cùng với những nội dung như ăn gì, ở đâu, đá mấy giờ, xe đôp và cung đường nào, độ PS, từ thiện thời điểm nào, đối tượng là ai...
    Ý các CỤ thấy thế có được không?.
    Em nhất trí hoàn toàn với ý kiến của bác nhưng xin phép cho em được giải thích thêm:
    Hôm off chui anh em có nhắc lại những kỷ niệm chuyến đi Hà Giang và muốn một chuyến đi tương tự, vì vậy em đề xuất ý kiến tham gia với chương trình này, vừa làm từ thiện, vừa có thêm trải nghiệm, đặc biệt khi mà PSC mình cũng có quỹ và cũng chưa có nhiều hoạt động trong lĩnh vực này. Việc này là ngẫu nhiên và hoàn toàn xuất phát từ ý kiến chủ quan của em. Chính vì vậy em mới xin mạo muội đề xuất để các bác tham gia đóng góp ý kiến, trên cơ sở đồng thuận thì mình mới quyết định được ạ.

13. The Following User Says Thank You to mocmit For This Useful Post:

Phi Anh (05-11-2012)

Thông tin về chủ đề này